

OR – TAMISEMI
HALMASHAURI YA WILAYA YA SAME
SHULE YA SEKONDARI BEMKO

S. L. P. 66 SAME SIMU NA: 0713 404 449 /0713 040 391 Email:

bemkosecondari@gmail.com

KUMB: Na. BMK /USAJ/VOL-11/14

TAREHE _____

JINA LA MWANAFUNZI _____

YAH: MAAGIZO YA KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI BEMKO WILAYA
YA SAME MKOA WA KILIMANJARO MWAKA _____

UTANGULIZI

1.0. Ninafuraha kukutaarifu kwamba umechaguliwa kujiunga na kidato cha _____ mwaka _____ katika shule ya Sekondari Bemko ambayo ipo umbali wa KM 94 kusini mwa Halmashauri ya Wilaya ya Same usafiri wa basi kutoka Mjini Same unapatikana katika kituo cha Mabasi cha Same Nauli ni Tsh. 5,000/=

- Muhula wa kwanza masomo unanza tarehe _____ na mwisho wa kuripoti ni ndani ya siku saba tangu muhula wa Masomo kuanza, yaani tarehe _____

2.0. MAMBO MUHIMU YA KUZINGATIA

2.1. Sare za shule

2.1.1. Wavulana

Wavulana wanahitaji kuwa na sare zifuatazo

- Shati mbili (2) nyeupe za mikono mifupi aina ya Tetron
- Suruali mbili (2) rangi ya Blue bahari Sampuli ya kitambaa imeambatanishwa
- Suruali nyeusi mbili (2) za kushindia
- Viatu jozi mbili (2) visivyo na visigino virefu vya kamba
- Soksi nyeupe jozi mbili
- Sweta mbili rangi ya kijivu za kujisitiri wakati wa baridi
- Raba
- Bukta
- Tracksuit
- Fulana ya blue
- Godoro la ft 2¹/₂ x 6 tanfoam (Hostel tu)
- Shuka 2 moja blue bahari na moja pink (hostel tu)
- Blanket 1 (Hostel tu)
- Kobazi nyeusi za kuvaa wakati wa jioni baada ya kuvua viatu (hostel tu)

} Kwa ajii ya Michezo

- Chandarua pembe nne
- Tranker 01 – chuma

2.1.2. Vifaa Vya usafi

- Sabuni za kufulia za kutosha “Toss”
- Ndoo 1 ya lita 10 kwa ajili ya kumwagilia miti na usafi
- Ndoo 2 moja kwa ajili ya usafi na kuhifadhi maji ya kunywa (Hostel tu)
- Dawa za meno na viatu (kiwi)
- Jembe 01 kwa ajili ya usafi, uchimbaji wa mashimo ya miti, kupalilia na utunzaji mazingira (wote)
- Taulo na ndala za kuogea (Hostel tu)

2.1.3. Vifa vya kusomea na kujifunzia

- Calculator
- Mathematical set 01
- Counter book 11 Quire 3 kwa ajili ya notes
- Daftari ndogo 11 (80 pages) kwa ajili ya mazoezi na majaribio
- Rim A4 – 01 kurudufishia mazoezi ya wiki na majaribio ya mwezi.
- Dictionary oxford, English to English
- Rasket/bag la kubebea madaftari

2.1.4. WASICHANA

Wasichana wanahitaji kuwa na sare na vifaa vifuatavyo:-

- Shati mbili (2) nyeupe za mikono mifupi
- Skerti mbili (2) blue bahari (rinder box) ndefu chini ya magoti
- Short kanzu (kwa waislamu) Hijabu nyeupe
- Viatu jozi mbili vya kamba visivyo na visigino virefu
- Soksi nyeupe jozi mbili
- Raba
- Bukta ya blue, Fulana ya Blue
- Shamba dress Dark blue (Hostel tu)
- Sanduku la Bati (tranker) lenye kufuli (Hostel tu)
- Blanket (01) (Hostel tu)
- Shuka 2 1(moja) blue bahari 1 (moja) pink (Hostel tu)
- Godoro 2¹/₂ x 6 tanfomu (Hostel tu)
- Sweta rangi ya kijivu lenye (v) shingoni (2)
- Kanga au vitenge pair 2 kwa wasichana wa (Hostel tu)

2.1.4.1. VIFAA VYA USAFI

- Sabuni za kuogea za kutosha na sabuni za kufulia aina ya Toss kwa kuwa maji ni ya magadi
- Ndoo 1 ya kunyweshea miti na maua
- Ndoo 2 moja (1) ya maji ya kunywa na nyingine ya kuogea wakati mwingine umeme unakatika wa kusukumia maji.
- Dawa za meno na dawa ya viatu kiwi vya kutosha (Hostel tu)
- Taulo za kike “ped” za kutosha (Hostel tu)
- Jembe 01 lenye mpini kwa ajili ya kupalilia miti na maua

2.1.4.2. VIFAA VYA KUSOMEA NA KUJIFUNZIA

- Counter Book 11 Quire 3
- Daftari ndogo 11 (80 pages) kwa ajili ya mazoezi na majaribio
- Folder file 01 kwa ajili ya kuhifadhia mitihani
- Mathematical set 01
- Calculators - scientific calculator ingependeza zaidi
- Rim A4 ya kurudufishia mazoezi ya wiki na majaribio ya mwezi.

3.0. MAHITAJI MAALUMU YA MICHANGO MBALIMBALI YA SHULE

Unahitaji kulipa fedha kwa ajili ya gharama zifuatazo:-

4.0. MICHANGO MBALIMBALI

a. MCHANGO WA CHAKULA CHA WANAFUNZI WA KUTWA

NO	KWA MHULA	KWA MWAKA
1	CHAKULA (KUTWA) 107,000/=	214,000/=
2	CHAKULA (HOSTEL) 210,000/=	420,000/=
3	TAALUMA 4,250/=	8,500/=
4	Matibabu aje na Tshs 6,000/= kwa ajili ya Bima ya CHIF N.B. Mwenye Bima ya NHIF hatalipa Bima ya CHIF	6,000/=
	Malipo yafanyike kupitia Benko kwa A/C No. 40502300302 Bemko Secondary School Developmnt Account NMB SAME aje na pay slip ya malipo	

Atakayependa kuhamia shuleni Bemko atalazimika kulipa Tsh. 50,000/= kwa ajili ya kiti na meza kwa kuwa anatoka nje ya kata

.....
ADAM S. KILELE
MKUU WA SHULE

FOMU YA MAELEKEZO BINAFSI YA MWANAFUNZI

1. Jina kamili la mwanafunzi _____
(kwa herufi kubwa)
2. Tarehe ya kuzaliwa _____
3. Mahali anapoishi kitongoji _____ kijiji _____ kata _____
Tarafa _____ Wilaya _____ Mkoa _____
4. i) Wazazi wote wawili wapo hai? NDIYO/HAPANA (kata sehemu isiyostahili)
ii) Aliyafariki ni Baba/Mama/wote (kata sehemu isiyosahihi)
5. Jina kamili la Mzazi/Mlezi _____ anuani yake _____
6. Kazi ya mzazi/Mlezi _____
7. Dini yake _____ Dhehebu _____

MAKUBALIANO YA MKATABA

Mimi _____ (mwanafunzi) naahidi kuwa nitatii sheria na kanuni za shule ikiwa ni pamoja na kutoshiriki katika migomo, fujo na makosa ya jinai. Nakiri kuwa nikienda kinyume na makubaliano haya nichukuliwe hatua zinazostahili ikiwemo kufukuzwa shule.

Sahihi ya Mwanafunzi _____ tarehe _____

FOMU YA MZAZI/MLEZI KUKIRI KUKUBALIANA NA SHERIA/KANUNI ZA SHULE

Mimi _____ mzazi/Mlezi nakiri kukubaliana na sheria/kanuni za shule nitashirikiana na uongozi wa shule katika kumlea mwanafunzi wangu ikiwa ni pamoja na kumlipia chakula na michango mingine iliyopitishwa na vikao vya wazazi.

Nitakuwa tayari kumpokea mtoto wangu nyumbani iwapo atashindwa kuwa mtii wa sheria/kanuni za shule.

Sahihi ya mzazi/mlezi _____ tarehe _____

Simu No; _____

REQUEST FOR MEDICAL EXAMINATION

HEADMASTER
BEMKO SECONDARY SCHOOL
P. O. BOX 66,
SAME.

To: the medical officer

.....
.....

RE:

(Name of student)

Please examine the named student as to his/he fitness in pursuing Secondary School education. The medical examination may include the following areas:

1. Eye sight
2. Hearing
3. Leprosy
4. Limbs
5. Epilepsy
6. Asthma
7. T.B
8. Neurosis
9. Pregnancy test
10. Other ilines (if any)

MEDICAL CERTIFICATE

(To be completed by Medical Officer)

I have examined the above student and found that he/she is physically fit/unfit to pursue studies at secondary level

Date:/...../.....

Signature

Station;

Designation:

Official stamp

OR – TAMISEMI
HALMASHAURI YA WILAYA YA SAME
SHULE YA SEKONDARI BEMKO

S. L. P. 66 SAME SIMU TAREHE _____

SHERIA ZA SHULE

Wanafunzi wote wanahitaji kufuata na kuzingatia sheria zifutazo:

1. Kuheshimu picha za Viongozi, Nembo ya Taifa, Wimbo wa Taifa na fedha ya Taifa.
2. Kuheshimu Bendera ya Serikali na Bendera nyingine zilizokubaliwa na serikali.
3. Kuheshimu ukumbi wa mikutano, majengo na ofisi zote za serikali na umma.
4. Mwanafunzi atakuwa anasimama kwa unyenyekevu wakati wote katika mstari au atakapokuwa anapewa huduma. Anatakiwa awe ananyoosha mkono juu na kusimama anapojibu au kuuliza swali.
5. Lugha rasmi shuleni ni Kiingereza/Kiswahili
6. Mwanafunzi anahitajiwa na ni lazima:-
 - Kuwahi shuleni kwa muda uliopangwa
 - Kukaa kimya wakati wote akiwa darasani/mikutanoni
 - Asitoke nje ya darasa bila ruhusa
 - Kuhudhuria vipindi vyote vya masomo ndani na nje ya darasa pamoja na michezo.
 - Kuhudhuria mikutano yote ya shule kama baraza la shule, ukaguzi wa usafi n.k. kupandisha bendera ya Taifa, Vikao vya darasani n.k.
7. Mwanafunzi lazima kila wakati
 - Asimame na kumsalimia yeyote anayemzidi umri popote alipo
 - Awaheshimu wafanyakazi wote shuleni
 - Asitumie lugha chafu/kwa mtu yeyote.
 - Ushirikiano na jamii nzima katika kazi.
 - Awe afisa usalama wa mazingira ya shule
8. Mwanafunzi anahitajika:
 - Avae sare ya shule wakati wote akiwa shuleni na aendapo nyumbani.
 - Asifuge kucha ndefu wala nywele ndefu na zisiwekwe dawa
 - Kutembea zaidi ya mmoja wakati wa kuja na kurudi nyumbani
 - Asivae mavazi ya kihuni

- Asitembee bila kibali maeneo yafuatayo:-
 - Vyumba vya walimu, ofisi za shule, maabara, jikoni na nyumba za watumishi.
 - Ajjepushe kutembelea vilabu vya pombe, nyumba za kulala wageni (Guest house), majumba ya starehe n.k.
 - Asitoke nje ya mipaka ya shule bila kibali cha mwalimu.
9. Mwanafunzi haruhusiwi kujihusisha na vitendo vyovyote viovu ambavyo akipatikana navyo vitasababisha afukuzwe shule.
- Wizi na uharibifu wa mali ya umma
 - Uasherati, uzururaji, kuolewa au kuona na utoaji mimba.
 - Kuvuta sigara, bangi, kutumia au kujihusisha na madawa ya kulevya, vileo na vinginevyo vyote.
 - Ulawiti na usagaji
 - Kupigana au kupiga
 - Utovu wa nidhamu uliokithiri unaoweza kuhatarisha usalama wa shule na nchi
 - Kudhalilisha uongozi na nchi
 - Kukataa adhabu hususani (corporal punishment)
 - Kushiriki au kushawishi mgomo wenye nia ya kuvuruga amani shuleni au nchi.
 - Kukutwa na simu ya mkononi ni kosa la kufukuzwa shule bila mjadala
10. Usitoe taarifa isiyo sahihi nje ya shule usiyo na uhakika wake
Mzungumzaji /msemaji mkuu wa shule ni mkuu wa shule mwenyewe. Hivyo mwenye kutaka taarifa sahihi aonane na mkuu wa shule Mwenyewe au atakayekuwa ameachiwa shule.

Wageni wa wanafunzi hawaruhusiwi wakati wa masomo (vipindi)

.....
ADAMU S. KILELE
MKUU WA SHULE

Nakala :-

- Wanafunzi wote/wazazi
 - Jalada la Bodi ya shule
 - Mthibiti ubora (W)
 - Mkurugenzi Mtendaji
 - Afisa Elimu (W)
- Idara ya Sekondari